ബജാജ് അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 ഒരു മികച്ച മോട്ടോർസൈക്കിളാണ്, പക്ഷേ ഇതിന് അമിതമായ അളവിൽ ക്രോം ഘടകങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു എന്ന് തോന്നിയേക്കാം.ഹെഡ്ലാമ്പ് ഹൗസിംഗ്, ഫ്രണ്ട് ഷോക്ക് അബ്സോർബർ ഫോർക്ക്, ക്രാഷ് ഗാർഡ്, ഹാൻഡിൽബാർ, ഫ്യൂവൽ ഫില്ലർ ക്യാപ്പും അതിന്റെ ഹൗസിംഗ്, ബജാജ് അവഞ്ചർ ലോഗോ, സ്പീഡോമീറ്റർ ഹൗസിംഗ്, പില്യൺ റൈഡർ ബാക്ക്റെസ്റ്റ് മൗണ്ടുകൾ, എക്സ്ഹോസ്റ്റ് എന്നിവയെല്ലാം ക്രോമിൽ പൊതിഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഒരു ചെറിയ കപ്പാസിറ്റി ക്രൂയിസറിന് ഇത് ധാരാളം ക്രോം ഘടകങ്ങളാണ്. എന്നാൽ ഈ ബിറ്റുകൾ എല്ലാം മോട്ടോർസൈക്കിളിനെ മനോഹരവും തിളക്കമുള്ളതുമാക്കുന്നു.നിങ്ങൾ ക്രോമിന്റെ വലിയ ആരാധകനല്ലെങ്കിൽ അതിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും ബജാജ് അവഞ്ചർ സ്ട്രീറ്റ് 220 -യിലേക്ക് തിരിയാവുന്നതാണ്.
ബജാജ് അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 -ക്ക് എയർ & ഓയിൽ-കൂൾഡ്, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, 219.9 സിസി എഞ്ചിൻ, പരമാവധി 18.8 bhp കരുത്തും, 17.5 Nm torque പുറപ്പെടുവിക്കുന്നു. അഞ്ച് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സ് വഴിയാണ് പിൻ ചക്രത്തിലേക്ക് പവർ എത്തുന്നത്.മോട്ടോർസൈക്കിളിന് 5.2 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ 100 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കാനാവും, ഇതിന് മണിക്കൂറിൽ 130 കിലോമീറ്ററാണ് ഉയർന്ന വേഗത. ഇതുപോലുള്ള പ്രകടനത്തിലൂടെ, ഈ ക്രൂയിസർ മികച്ചതായി, മാത്രമല്ല വളരെ വേഗതയുള്ളതുമായി കാണപ്പെടുന്നു. ഹാൻഡ്ലിംഗ് തീർച്ചയായും അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 -യുടെ മികവുകളിൽ പെടുന്നില്ല, മാത്രമല്ല ഇത് വളവുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതല്ല. എന്നിരുന്നാലും, ഇതിന് എളുപ്പത്തിൽ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത്, ദിവസം മുഴുവൻ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുക എന്നതാണ്.
അസാധാരണമായ ഇന്ധനക്ഷമത ഒരു ബജാജ് അവഞ്ചറിൽ നിന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒന്നാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ബിഎസ് VI അപ്ഡേറ്റിനൊപ്പം, മോട്ടോർസൈക്കിളിന് റീ-ട്യൂൺ ചെയ്ത എഞ്ചിൻ ലഭിക്കുന്നു, ഇത് മെച്ചപ്പെട്ട കാര്യക്ഷമത അനുവദിക്കുന്നു.ബജാജ് അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 നഗരത്തിൽ ലിറ്ററിന് 30 കിലോമീറ്ററും ഹൈവേയിൽ ലിറ്ററിന് 40 കിലോമീറ്റർ മൈലേജും നൽകുന്നു, ഇത് ലിറ്ററിന് ശരാശരി 35 കിലോമീറ്റർ മൈലേജിലേക്ക് നയിക്കുന്നു.
പുതിയ ഗ്രാഫിക്സുമായിട്ടാണ് അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 എത്തുന്നത്, ബജാജ് അവഞ്ചർ ലോഗോയ്ക്ക് ഒരു മേക്കോവർ പോലും നൽകിയിരുന്നു. അനലോഗ്-ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററും പുതിയതാണ്, മാത്രമല്ല ബജറ്റ് ക്രൂയിസറിന് ആധുനികത തോന്നുകയും ചെയ്യുന്നു. താഴ്ന്ന സ്ലംഗ്, സുഖപ്രദമായ സീറ്റംഗ് എന്നിവ എല്ലായ്പ്പോഴും അവഞ്ചറിന്റെ കോട്ടയാണ്.
ക്രൂയിസർ കൺസെപ്റ്റിൽ ലേയ്ഡ് ബാക്ക് റൈഡിംഗ് സ്റ്റൈലുള്ള കുറഞ്ഞ സ്ലംഗ് മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ബജാജ് അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220. ഗ്രണ്ടി എഞ്ചിൻ, ക്രോം ഘടകങ്ങൾ, എന്നിവയുമായി വരുന്നു. വലിയ ക്രൂസർ രൂപത്തിലുള്ള അവഞ്ചർ ക്രൂയിസ് 220 വളരെ വിവേകപൂർണ്ണമായ ബജറ്റ് പർച്ചേസാണ്.
|
95,955.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
103,872.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
124,785.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | -- |
| Front Brake Size | 260 mm |
| Front Brake Type | Disc |
| Front Suspension | Telescopic with Anti Friction Bush |
| Front Tyre Size | 90/90 - 17" 49P |
| Front Wheel Size | 17 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 130 mm |
| Rear Brake Type | Drum |
| Rear Suspension | Twin Shock Absorber |
| Rear Tyre Size | 130/90 - 15" 66P |
| Rear Wheel Size | 15 inch |
| Tyre Type | Tubed |
| Wheel Type | Spoke |
| Chassis Type | Tubular Double Cradle Type |
| Ground Clearance | 169 mm |
| Kerb Weight | 155 kg |
| Overall Height | 1,142 mm |
| Overall Length | 2,177 mm |
| Overall Width | 806 mm |
| Seat Height | 725 mm |
| Wheelbase | 1,490 mm |
| Bore | 67 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 9.5:1 |
| Cooling System | Liquid Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 220 cc |
| Fuel Delivery System | Carburetor |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Manual |
| Ignition | Digital Twin Spark Ignition |
| Max Power | 19 bhp @ 8,400 rpm |
| Maximum Torque | 17.5 Nm @ 7,000 rpm |
| No. of Gears | 5 |
| Spark Plugs | 2 Per Cylinder |
| Stroke | 62.4 mm |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 2 |
| 0 to 60 kmph | -- |
| 60 to 0 kmph | -- |
| Fuel Efficiency Range | 742 Km |
| Fuel Tank Capacity | 14 litres |
| Mileage - ARAI | 40 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 3.4 litres |
| Top Speed | 120 Kmph |
| Antilock Braking System | No |
| Battery | 12V, 9Ah, MF |
| Brake/Tail Light | Halo-effect Tail Lamp |
| Clock | -- |
| Digital Fuel Guage | No |
| Electric System | 12V |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | 55/60W |
| Headlight Type | Halogen Bulb Type |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | -- |
| Low Oil Indicator | -- |
| No. of Tripmeters | 2 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | Yes |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Digital |
| Stand Alarm | -- |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | Yes |
| Tachometer | -- |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Yes |