ബജാജിൽ നിന്നുള്ള ഒരു അടിസ്ഥാന കമ്മ്യൂട്ടർ മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ബജാജ് പ്ലാറ്റിന കംഫോർടെക്, ഇതേ ആശയത്തിന് അനുസൃതമായിട്ടാണ് മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ സ്റ്റൈലിംഗും. പുതിയ ഗ്രാഫിക്സ് കൂട്ടിച്ചേർത്തുകൊണ്ട് നിർമ്മാതാക്കൾ പ്ലാറ്റിനയിൽ ഇപ്പോൾ അതിന്റെ പ്ലെയിൻ, ബോറടിപ്പിക്കുന്ന രൂപങ്ങൾ കുറച്ചുകൂടി സ്റ്റൈലിഷാക്കി മാറ്റി.പ്ലാറ്റിനയുടെ ഇന്റീരിയർ സ്പ്രിംഗിൽ നിന്നും മൊത്തത്തിലുള്ള പെയിന്റിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി റിയർ ഷോക്ക് അബ്സോർബറിന്റെ പുറം കവർ ഗോൾഡ് നിറത്തിൽ പൂർത്തിയാക്കി. ഇത് പ്ലാറ്റിനയെ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സ്റ്റൈലിഷാക്കുന്നു. സീറ്റിലും ഒരു ബീഡിംഗിന്റെ രൂപത്തിൽ കുറച്ച് ഗോൾഡ് ഘടകങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു. ടോപ്പ്-സ്പെക്ക് വേരിയന്റിൽ അലോയി വീലുകൾ ലഭ്യമാണ്, അടിസ്ഥാന വേരിയന്റിനേക്കാൾ 3,000 രൂപ കൂടുതലാണിതിന്.
എയർ കൂൾഡ്, 102 സിസി, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ എഞ്ചിനാണ് ബജാജ് പ്ലാറ്റിന കംഫോർടെക്കിന്റെ ഹൃദയം, പരമാവധി 8.08 bhp കരുത്തും, 8.6 Nm torque ഉം എഞ്ചിൻ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നു. നാല് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സിലേക്ക് എഞ്ചിൻ യോജിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രകടന സംഖ്യകകൾ അത്ര മികച്ചതല്ല, പക്ഷേ, ഈ മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഒരു മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതല്ല എന്ന് ശ്രദ്ധിക്കണം.എന്നിരുന്നാലും ഇതിന് നന്നായി ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് ഇന്ധനം ലാഭിക്കുക എന്നതാണ്. മാത്രമല്ല ട്രാഫിക്കിലും ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിലും വളരെ അനായാസം ഇതിന് സഞ്ചരിക്കാനുമാവും. പ്ലാറ്റിനയ്ക്ക് മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ 10 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പോകാൻ കഴിയും. മണിക്കൂറിൽ 90 കിലോമീറ്ററാണ് മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ ഉയർന്ന വേഗത.
ഇന്ധനക്ഷമത ബജാജ് പ്ലാറ്റിനയുടെ കോട്ടയാണ്, മാത്രമല്ല ഈ ഗ്രൗണ്ടിൽ വലിയ സംഖ്യകൾ എത്തിക്കുന്നതിൽ പ്ലാറ്റിന വളരെ മികച്ചതുമാണ്. ഒരു കാലത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ള മോട്ടോർസൈക്കിളായി ബജാജ് പ്ലാറ്റിന അറിയപ്പെട്ടിരുന്നു, ലിറ്ററിന് 108 കിലോമീറ്റർ മൈലേജ് അവകാശപ്പെടുന്ന പരസ്യങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, യാഥാർത്ഥ്യമായി, ബജാജ് പ്ലാറ്റിന നഗര സാഹചര്യങ്ങളിൽ ലിറ്ററിന് 75 കിലോമീറ്ററും ഹൈവേകളിൽ ലിറ്ററിന് 90 കിലോമീറ്റർ മൈലേജും നൽകുന്നു, ഇത് ശരാശരി ലിറ്ററിന് 83 കിലോമീറ്റർ മൈലേജ് നൽകുന്നു.
സെഗ്മെന്റിലെ മറ്റ് മോട്ടോർസൈക്കിളുകളേക്കാൾ 28 ശതമാനം കൂടുതൽ ട്രാവലുള്ള സസ്പെൻഷനാണ് പ്ലാറ്റിനയുടെ മുൻവശത്ത് ബജാജ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. റിയർ സസ്പെൻഷൻ ഒരു SNS (സ്പ്രിംഗ് ഇൻ സ്പ്രിംഗ്) യൂണിറ്റാണ്, ഇത് കൂടുതൽ സുഖകരമായ സവാരിക്ക് അറിയപ്പെടുന്നു. സെഗ്മെന്റിലെ മറ്റ് മോഡലുകളേക്കാൾ സീറ്റ് മൃദുവാണെന്ന് ബജാജ് അവകാശപ്പെടുന്നു.
ഒരു മോട്ടോർ സൈക്കിളിൽ നിന്നുള്ള നിങ്ങളുടെ പ്രാഥമിക ആവശ്യം ഇന്ധനക്ഷമതയാണെങ്കിൽ, ബജാജ് പ്ലാറ്റിന വളരെ മികച്ച ചോയിസാണ്. 11 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്ക് ശേഷിയുള്ള മോട്ടോർസൈക്കിളിന് 900 കിലോമീറ്ററിലധികം ദൂരം സഞ്ചരിക്കാനാകും.
|
41,280.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
42,806.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
44,677.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
48,038.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
48,813.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
50,976.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
52,166.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
59,392.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
61,650.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
63,110.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
67,626.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | -- |
| Front Brake Size | 130 mm |
| Front Brake Type | Drum |
| Front Suspension | Hydraulic, Telescopic Type, 125mm travel |
| Front Tyre Size | 2.75*17", 41 P |
| Front Wheel Size | 17 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 110 mm |
| Rear Brake Type | Drum |
| Rear Suspension | Hydraulic, Telescopic Type, 125mm travel |
| Rear Tyre Size | 3.00*17", 50 P |
| Rear Wheel Size | -- |
| Tyre Type | Tubed |
| Wheel Type | Alloy |
| Chassis Type | Single Downtube with cradle |
| Ground Clearance | 165 mm |
| Kerb Weight | 113 kg |
| Overall Height | 1,090 mm |
| Overall Length | 1,990 mm |
| Overall Width | 770 mm |
| Seat Height | 805 mm |
| Wheelbase | 1,275 mm |
| Bore | 47 mm |
| Clutch | Wet multiplate |
| Compression Ratio | 9.8 ± 0.5:1 |
| Cooling System | Air Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 99 cc |
| Emission Standard | BS-IV |
| Fuel Delivery System | Carburetor |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Manual |
| Ignition | Digital CDI & TRICS III |
| Max Power | 8.2 bhp @ 7,500 rpm |
| Maximum Torque | 8 Nm @ 4,500 rpm |
| No. of Gears | 4 |
| Spark Plugs | 1 Per Cylinder |
| Stroke | 58.8 mm |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 2 |
| 0 to 60 kmph | 9 seconds |
| 60 to 0 kmph | 22 seconds |
| Fuel Efficiency Range | 880 Km |
| Fuel Tank Capacity | 13 litres |
| Mileage - ARAI | 90 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 2 litres |
| Top Speed | 87 Kmph |
| Battery | 12V |
| Brake/Tail Light | 5W/21W |
| Braking System | CBS |
| Clock | No |
| Digital Fuel Guage | No |
| Electric System | 12V DC |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | 12V, 35W/35W (HS1) |
| Headlight Type | Multi-Reflector Type |
| Killswitch | No |
| Low Battery Indicator | No |
| Low Fuel Indicator | No |
| Low Oil Indicator | No |
| No. of Tripmeters | -- |
| Odometer | -- |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Analogue |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Kick Start |
| Stepped Seat | No |
| Tachometer | -- |
| Tripmeter Type | -- |
| Turn Signal | Yes |