ബജാജ് പൾസർ NS 160 -ന് പൾസർ അതിന്റെ മൂത്ത സഹോദരനായ ബജാജ് പൾസർ NS 200 -ൽ നിന്നുള്ള നേക്കഡ് സ്പോർട്ട് രൂപം കടംകൊള്ളുന്നു. നിരവധി ബോഡി ഘടകങ്ങളും പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ബൈക്കിന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള അളവുകൾ പോലും NS 200 -ന് സമാനമാണെന്ന് തോന്നുന്നു.കറുത്ത അലോയി വീലുകൾ, ബിക്കിനി ഫെയറിംഗ്, ഹെഡ്ലാമ്പ്, സ്വിംഗ്ആം, ടെയിൽ ലാമ്പ്, ഫ്യുവൽ ടാങ്ക് തുടങ്ങിയവയെല്ലാം NS 200 -ന് സമാനമായി തുടരുന്നു. ഇതിന് സമാനമായ ഡ്യുവൽ-ടോൺ കളർ സ്കീം പോലും ലഭിക്കുന്നു, ഒപ്പം സ്പ്ലിറ്റ്-സീറ്റ് സജ്ജീകരണവുമാണ്.അപ്പോൾ, ഡിസൈനിലെ വ്യത്യാസം എന്താണ് എന്ന് ചോദിച്ചാൽ ചെറിയ വിശദാംശങ്ങളിൽ മാറ്റമുണ്ട്, തീർച്ചയായും ഡെക്കലുകളിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നു, അവ NS 160 എന്ന് പറയുന്നു. തുടർന്ന്, എക്സ്റ്റീരിയർ ഡിഫറൻഷിയേറ്ററായി ഒരു കിക്ക്-സ്റ്റാർട്ടറുള്ള പുതിയ എഞ്ചിൻ ബൈക്കിലുണ്ട്.എന്നിരുന്നാലും, ഡിസൈനിലെ സമാനതകൾ ഒരു മോശം കാര്യമല്ല, കാരണം ഇത് മികച്ച ഇന്ത്യൻ മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഡിസൈനുകളിൽ ഒന്നാണ്. പൾസർ NS 200 -ന്റെ ഈ രൂപകൽപ്പനയും ഫ്രെയിമും നിലവിൽ NS 160 -യിലുള്ള 110 സെക്ഷൻ ടയറുകൾക്ക് പകരം 130 സെക്ഷൻ ടയറുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത് എന്നതിനാൽ ചെറിയ ടയറുകൾ അല്പം അരോചകമായി കാണപ്പെടാം.
പഴയ പൾസർ AS 150 -യുടെ 149 സിസി എഞ്ചിന്റെ പുനർനിർമ്മിച്ച പതിപ്പാണ് ബജാജ് പൾസർ NS 160 -യുടെ ഹൃദയം. 160.3 സിസി, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, ട്രിപ്പിൾ സ്പാർക്ക് എഞ്ചിൻ ഇപ്പോൾ 8500 rpm -ൽ 15.7 bhp കരുത്തും 6500 rpm -ൽ 14.6 Nm torque ഉം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. അഞ്ച് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സ് പിൻ വീലിലേക്ക് പവർ കൈമാറുന്നു.160 സിസി മോട്ടോർസൈക്കിളിനായി പൾസർ NS 160 മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നു. എഞ്ചിൻ റിഫൈൻഡാണ്, വൈബ്രേഷനുകൾ നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നു, ആക്സിലറേഷൻ വേഗതയുള്ളതാണ്. മോട്ടോർസൈക്കിൾ കുറച്ച് കിലോ ഭാരം കുറച്ചിട്ടുണ്ട് എന്ന വസ്തുത വളരെ ശ്രദ്ധേയമാണ്.മോട്ടോർ സൈക്കിളിന് 100 കിലോമീറ്റർ വേഗത 15 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ കൈവരിക്കാൻ കഴിയും, ടോപ്പ് സ്പീഡിൽ മണിക്കൂറിൽ 120 കിലോമീറ്ററാണ്.
ബജാജ് പൾസർ NS 160 ലിറ്ററിന് 45 കിലോമീറ്റർ മൈലേജ് നൽകുന്നു. ഫ്യുവൽ ഇക്കോണമി ഈ വിഭാഗത്തിലെ മത്സരത്തിൽ തുല്യമാണ്, അതായത് യമഹ FZ-S, TVS അപ്പാച്ചെ RTR 160, ഹോണ്ട സിബി ഹോർനെറ്റ് എന്നിവയ്ക്ക് സമാനമായ കണക്കാണിത്.
200 NS -ൽ നിന്ന് കടംകൊണ്ട ഡിജിറ്റൽ-അനലോഗ് ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ ഒരുപക്ഷേ ഈ സെഗ്മെന്റിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഒന്നാണ്. അലുമിനിയം നമ്പർ പ്ലേറ്റും ഇൻഡിക്കേറ്റർ മൗണ്ടും പോലും ഈ ക്ലാസിന് പ്രീമിയമായി തോന്നുന്നു.പൾസർ NS 160 -ൽ ഒരു സെഗ്മെന്റ്-ഫസ്റ്റ് ഓയിൽ-കൂളിംഗ് സിസ്റ്റമുണ്ട്, ഇത് റൈഡിംഗ് സാഹചര്യങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കാതെ എഞ്ചിൻ തണുപ്പായി നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.
ബജാജ് പൾസർ NS 160 ആദ്യം തുർക്കിയിൽ അനാച്ഛാദനം ചെയ്യുകയും പിന്നീട് ഇന്ത്യയിൽ ലോഞ്ച് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലെ 160 സിസി വിഭാഗത്തിൽ ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷനാണ് ബജാജ് പൾസർ NS 160.
പൾസർ NS 200 -ന്റെ പോലെ 805 mm ആണ് പൾസർ NS 160 -യുടെ സാഡിൽ ഉയരം. സീറ്റ് ഒരു സ്പ്ലിറ്റ്-സീറ്റ് കോൺഫിഗറേഷനാണ്, വീണ്ടും പൾസർ NS 200 പോലെ, പിൻസീറ്റിന് മുൻ സീറ്റിനേക്കാൾ കുറച്ച് mm ഉയരമുണ്ട്.
ഇത് നിങ്ങൾ മോട്ടോർ സൈക്കിളിൽ നിന്ന് തിരയുന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. അപ്പാച്ചെ RTR 160 തീർച്ചയായും പൾസർ NS 160 -യേക്കാൾ റൈഡ് ചെയ്യാൻ കഴിവുള്ളതാണ്, എന്നാൽ ഒരു ഓൾറൗണ്ടർ വീക്ഷണകോണിൽ നോക്കിയാൽ, പൾസർ NS 160 മേൽകൈ നേടുന്നു, കാരണം ഇത് സ്പോർട്ടിനെസ്, കംഫർട്ട്, എഫിഷൻസി എന്നിവയുടെ മികച്ച മിശ്രിതമാണ്.
|
82,496.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
85,850.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
94,106.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
121,050.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
138,874.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
139,040.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | Floating, Two Piston |
| Front Brake Size | 240 mm |
| Front Brake Type | Disc |
| Front Suspension | Telescopic |
| Front Tyre Size | 80/100-17â€, 46P Tubeless |
| Front Wheel Size | 17 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 130 mm |
| Rear Brake Type | Drum |
| Rear Suspension | Monoshock |
| Rear Tyre Size | 110/80-17â€, 57P Tubeless |
| Rear Wheel Size | 17 inch |
| Tyre Type | Tubeless |
| Wheel Type | Alloy |
| Chassis Type | Perimeter Frame |
| Ground Clearance | 176 mm |
| Kerb Weight | 142 kg |
| Overall Height | 1,060 mm |
| Overall Length | 2,012 mm |
| Overall Width | 804 mm |
| Seat Height | 805 mm |
| Wheelbase | 1,363 mm |
| Bore | 58 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 9.8 ± 0.5:1 |
| Cooling System | Oil Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 160.3 cc |
| Fuel Delivery System | Carburetor |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Manual |
| Ignition | DTS-i |
| Max Power | 15.3 bhp @ 8,500 rpm |
| Maximum Torque | 14.6 Nm @ 6,500 rpm |
| No. of Gears | 5 |
| Spark Plugs | 2 Per Cylinder |
| Stroke | 61 mm |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 4 |
| 0 to 60 kmph | -- |
| 60 to 0 kmph | -- |
| Fuel Efficiency Range | 540 Km |
| Fuel Tank Capacity | 12 litres |
| Mileage - ARAI | 45 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 2.4 litres |
| Top Speed | -- |
| Antilock Braking System | No |
| Battery | Maintenance Free |
| Brake/Tail Light | LED Taillamp |
| Clock | Yes |
| Digital Fuel Guage | Yes |
| Electric System | 12 V DC |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | H4 (12V 55/60W) |
| Headlight Type | Conventional Bulb and Reflector |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| No. of Tripmeters | 2 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | Yes |
| Speedometer | Digital |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | Yes |
| Tachometer | Analogue |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Yes |