200 സിസി സെഗ്മെന്റിലെ പൂർണമായ ഫെയറിംഗുമായി വരുന്ന മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ബജാജ് പൾസർ RS200. സൂപ്പർ സ്പോർട്സ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ പോലെ എഞ്ചിനെ പൊതിഞ്ഞ് ഇന്ധന ടാങ്കുമായി നന്നായി യോജിപ്പിക്കുന്ന രീതിയിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഫെയറിംഗ് മോട്ടോർസൈക്കിളിന് ലഭിക്കുന്നു. ഫ്രണ്ട് എന്റിൽ ഇരട്ട പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്ലാമ്പുകളും എൽഇഡി ഡേടൈം റണ്ണിംഗ് ലൈറ്റുകളുമുണ്ട്. പുതിയ ഗ്രാഫിക്സ് ലളിതവും ആകർഷകവുമാണ്.ഇന്ധന ടാങ്ക് രൂപകൽപ്പന ഗംഭീരവും മസ്കുലറുമാണ്. സ്പ്ലിറ്റ് സ്റ്റെപ്പ്-അപ്പ് സീറ്റുകൾ സ്പോർട്ടി ആയി കാണുകയും മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ ലുക്ക് വർധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പൾസർ RS200 -ന്റെ ടെയിൽ വിഭാഗത്തിന് ഒരു ഫ്ലോട്ടിംഗ് ക്രിസ്റ്റൽ എൽഇഡി ടെയിൽ ലൈറ്റ് ലഭിക്കുന്നു, അത് ഒരേ സമയം വ്യത്യസ്തവും ആകർഷകവുമാണ്. സ്റ്റബ്ബി റേസ് എക്സ്ഹോസ്റ്റ് മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ സ്പോർടി ആകർഷണം വർധിപ്പിക്കുന്നു.
9,750 rpm -ൽ 24 bhp കരുത്തും, 8,000 rpm -ൽ 18.6 Nm torque ഉം പുറപ്പെടുവിക്കുന്ന 199.5 സിസി ലിക്വിഡ്-കൂൾഡ്, ഫ്യുവൽ ഇഞ്ചക്റ്റഡ് സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ, ട്രിപ്പിൾ സ്പാർക്ക് എഞ്ചിനാണ് ബജാജ് പൾസർ RS200 -ന്റെ ഹൃദയം. എഞ്ചിൻ ആറ് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സുമായി ഇണചേരുന്നു.ട്രിപ്പിൾ സ്പാർക്ക്, ഫ്യുവൽ ഇഞ്ചക്റ്റഡ് എഞ്ചിൻ RS200 -നെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ പൾസറാക്കുന്നു. ആക്സിലറേഷൻ വേഗതയുള്ളതും ത്രോട്ടിൽ പ്രതികരണം മികച്ചതുമാണ്, ഫ്യുവൽ ഇഞ്ചക്റ്റഡ് സംവിധാനത്തിന് വൈബ്രേഷനുകൾ വളരെ കുറവാണ്. മോട്ടോർസൈക്കിളിന് വെറും 9.92 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ 100 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കാൻ കഴിയും. മണിക്കൂറിൽ 141 കിലോമീറ്ററാണ് പൾസർ RS200 -ന്റെ പരമാവധി വേഗത.
ബജാജ് പൾസർ RS200 ഒരു പെർഫോമെൻസ് മോട്ടോർസൈക്കിളാണ്, മൈലേജ് എല്ലായ്പ്പോഴും രണ്ടാമതാണ്. എന്നാൽ DTS-i സാങ്കേതികവിദ്യ മോട്ടോർസൈക്കിളിന് 35 കിലോമീറ്റർ മാന്യമായ മൈലേജ് നൽകുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു.
ഫീച്ചർ ലോഡ് ചെയ്ത മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ബജാജ് പൾസർ RS200. പൂർണ്ണമായും ഫെയർ ചെയ്ത മോട്ടോർസൈക്കിളിന് മുൻവശത്ത് ഇരട്ട പ്രൊജക്ടർ ഹെഡ്ലാമ്പുകളും എൽഇഡി ഡേടൈം റണ്ണിംഗ് ലൈറ്റുകളും ലഭിക്കുന്നു. ഡിജിറ്റൽ അനലോഗ് ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ അതിന്റെ നേക്കഡ് സഹോദരനായ പൾസർ NS200 -ൽ നിന്ന് കടമെടുത്തതാണ്. ഷാർപ്പ് ഹാൻഡ്ലിംഗിന് സഹായിക്കുന്ന പ്രസ്ഡ് സ്റ്റീൽ പെരിമീറ്റർ ഫ്രെയിമാണ് പൾസർ RS200 -ന്റെ മറ്റൊരു പ്രധാന സവിശേഷത.ഫ്രണ്ട് വീലിനായി ഓപ്ഷണൽ സിംഗിൾ-ചാനൽ ABS ഉം പൾസർ RS200 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മുന്നിൽ 300 mm ഡിസ്കും പിന്നിൽ 230 mm ഡിസ്കും ബ്രേക്കിംഗ് വിഭാഗം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. പൾസർ RS200 ടെലിസ്കോപ്പിക് ഫ്രണ്ട് ഫോർക്കുകൾക്കും പിൻവശത്ത് നൈട്രോക്സ് മോണോ ഷോക്ക് അബ്സോർബറും ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബാക്ക്ലിറ്റ് സ്വിച്ചുകൾ, 13 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്ക്, ട്യൂബ്ലെസ് ടയറുകൾ എന്നിവയാണ് മറ്റ് സവിശേഷതകൾ. ടെയിൽ വിഭാഗത്തിന് ക്രിസ്റ്റൽ ക്ലിയർ എൽഇഡി ടെയിൽ ലാമ്പും സ്റ്റൈലിഷ് ടയർ ഹഗ്ഗറും ലഭിക്കും.
200 സിസി സെഗ്മെന്റിൽ പണത്തിന് മൂല്യംതരുന്ന മോട്ടോർസൈക്കിളുകളിലൊന്നാണ് ബജാജ് പൾസർ RS200. മൊത്തത്തിലുള്ള രൂപകൽപ്പന രസകരവും അഗ്രസ്സീവുമാണ്, മാത്രമല്ല ശക്തമായ 200 സിസി എഞ്ചിൻ അതിനെ യോഗ്യമായ ഒരു ഉൽപ്പന്നമാക്കുന്നു. നിങ്ങൾ താങ്ങാനാവുന്ന സ്പോർട്സ് മോട്ടോർസൈക്കിളിനായി തിരയുകയാണെങ്കിൽ മൊത്തത്തിൽ ഇത് ഒരു നല്ല ചോയിസാണ്.
|
126,266.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
140,717.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
170,929.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
173,075.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | -- |
| Front Brake Size | 300 mm |
| Front Brake Type | Disc |
| Front Suspension | Telescopic Front Fork with Antifriction Bush |
| Front Tyre Size | 100/80 – 17, 52 P Tubeless |
| Front Wheel Size | 17 inch |
| Radial Tyres | Yes |
| Rear Brake Size | 230 mm |
| Rear Brake Type | Disc |
| Rear Suspension | Nitrox mono shock absorber with Canister |
| Rear Tyre Size | 130/70 – 17, 62 P Tubeless |
| Rear Wheel Size | 17 inch |
| Tyre Type | Tubeless |
| Wheel Type | Alloy |
| Chassis Type | Pressed steel perimeter beam section frame |
| Ground Clearance | 157 mm |
| Kerb Weight | 165 kg |
| Overall Height | 1,114 mm |
| Overall Length | 1,999 mm |
| Overall Width | 765 mm |
| Seat Height | -- |
| Wheelbase | 1,355 mm |
| Bore | 72 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 11 ± 0.5:1 |
| Cooling System | Liquid Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 199.5 cc |
| Fuel Delivery System | Fuel Injection |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Manual |
| Ignition | Digital CDI |
| Max Power | 24.5 bhp @ 9,750 rpm |
| Maximum Torque | 18.6 Nm @ 8,000 rpm |
| No. of Gears | 6 |
| Spark Plugs | 3 Per Cylinder |
| Stroke | 49 mm |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 4 |
| 0 to 60 kmph | -- |
| 60 to 0 kmph | -- |
| Fuel Efficiency Range | -- |
| Fuel Tank Capacity | 13 litres |
| Mileage - ARAI | 35 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | -- |
| Top Speed | 141 Kmph |
| Antilock Braking System | No |
| Battery | Maintenance Free Battery |
| Brake/Tail Light | LED Tail Lamp |
| Clock | Yes |
| Digital Fuel Guage | Yes |
| Electric System | 12V |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | 65W |
| Headlight Type | Dual Projector |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| No. of Tripmeters | 2 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Digital |
| Stand Alarm | Yes |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | Yes |
| Tachometer | Analogue |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Yes |