ഇന്ത്യൻ 125 സിസി മോട്ടോർസൈക്കിൾ വിഭാഗത്തിലാണ് ഹോണ്ട എസ്പി 125 അവതരിപ്പിച്ചത്. പുതിയ ഹോണ്ട എസ്പി 125 സവിശേഷതകൾ, സ്പോർട്ടി ഡിസൈൻ, ഊർജ്ജസ്വലമായ ബോഡി ഗ്രാഫിക്സ് എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു; ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ മികച്ച മോട്ടോർസൈക്കിളാക്കി മാറ്റുന്നു.ഒരു യാത്രാ ലെവൽ മോട്ടോർസൈക്കിളിനായി, എസ്പി 125 ഒരു സ്പോർട്ടി ഡിസൈൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മുൻവശത്തെ മൂർച്ചയുള്ള ഹെഡ്ലാമ്പിൽ നിന്ന് ഇത് കാണാൻ കഴിയും, എക്സ്റ്റെൻഷനുകളുള്ള പേശി ഇന്ധന ടാങ്ക്; സ്പോർടി തീം, ഊർജ്ജസ്വലമായ ബോഡി ഗ്രാഫിക്സ്, പെയിന്റ് സ്കീമുകൾ എന്നിവ ചേർക്കുന്നു.സിംഗിൾ പീസ് സീറ്റുള്ള ഹോണ്ട എസ്പി 125 റൈഡറിന് നല്ല സുഖസൗകര്യങ്ങൾ നൽകുന്നു. മോട്ടോർ സൈക്കിളിലെ ഇരിപ്പിടവും നേരെയാണ്, ഫോർവേഡ് സെറ്റ് ഫുട്-പെഗ്ഗുകളും ചെറുതായി ഉയർത്തിയ ഹാൻഡിൽബാറും; സവാരി സുഖം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.SP ർജ്ജസ്വലമായ പെയിന്റ് സ്കീമുകളിൽ എസ്പി 125 ലഭ്യമാണ്. സ്ട്രൈക്കിംഗ് ഗ്രീൻ, ഇംപീരിയൽ റെഡ് മെറ്റാലിക്, പേൾ സൈറൻ ബ്ലൂ, മാറ്റ് ആക്സിസ് ഗ്രേ മെറ്റാലിക് എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.
ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലെ ആദ്യത്തെ ബിഎസ്-ആറാം കംപ്ലയിന്റ് മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ഹോണ്ട എസ്പി 125. 124 സിസി സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ എയർ കൂൾഡ് എഞ്ചിനാണ് മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ കരുത്ത്. ഇത് 7,500 ആർപിഎമ്മിൽ 10.7 ബിഎച്ച്പി കരുത്തും 9,000 ആർപിഎമ്മിൽ 10 എൻഎം പീക്ക് ടോർക്കും ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. എഞ്ചിൻ അഞ്ച് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സുമായി ഇണചേരുന്നു.
11 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്ക് ശേഷിയുള്ള ഹോണ്ട എസ്പി 125 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. എസ്പി 125 ബ്രാൻഡിന്റെ എച്ച്ഇടി സാങ്കേതികവിദ്യയോടൊപ്പം ഇഎസ്പി (മെച്ചപ്പെടുത്തിയ സ്മാർട്ട് പവർ) യും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. എസ്പി 125 ലെ ഈ പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ മുൻ മോഡലിനേക്കാൾ 16% കൂടുതൽ മൈലേജ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഹോണ്ട എസ്പി 125 ന് മൈലേജ് കണക്ക് 65 മുതൽ 70 കിലോമീറ്റർ വരെ ലഭിക്കും. സിംഗിൾ ടാങ്ക് ഇന്ധനത്തിന് ഇത് 770 കിലോമീറ്റർ ദൂരമുണ്ട്.
ഹോണ്ട എസ്പി 125 നിരവധി പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകളും സവിശേഷതകളുമായാണ് വരുന്നത്, അവയിൽ പലതും സെഗ്മെന്റ് ഫസ്റ്റ് ആണ്. എസ്പി 125 ൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ചില പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ, എഞ്ചിനുള്ള ഒരു ഘർഷണം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള സംവിധാനം, ഇന്ധന-കുത്തിവയ്പ്പ്, എസിജി സ്റ്റാർട്ടർ മോട്ടോർ ഉപയോഗിച്ച് നിശബ്ദ ആരംഭം എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.ഹോണ്ട എസ്പി 125 ലെ മറ്റ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സവിശേഷതകളിൽ പൂർണ്ണമായും ഡിജിറ്റൽ ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് കൺസോൾ ഉൾപ്പെടുന്നു, അതായത് ദൂരം മുതൽ ശൂന്യമായത്, ശരാശരി മൈലേജ്, ഗിയർ സ്ഥാനം, ഇക്കോ ഇൻഡിക്കേറ്റർ, സർവീസ് ഡ്യൂ ഇൻഡിക്കേറ്റർ, തത്സമയ ഇന്ധനക്ഷമത.ഫസ്റ്റ്-ഇൻ-സെഗ്മെന്റ് എഞ്ചിൻ സ്റ്റാർട്ട് / സ്റ്റോപ്പ്, ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ഹെഡ്ലാമ്പ് ബീം & പാസിംഗ് സ്വിച്ച്, സിബിഎസ് വിത്ത് ഈക്വലൈസർ, അഞ്ച്-വേ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന റിയർ സസ്പെൻഷൻ സജ്ജീകരണം, സ്പോർട്ടി അലോയ് വീലുകൾ, ക്രോം മഫ്ലർ കവർ, സീൽ ചെയിൻ എന്നിവയും മോട്ടോർസൈക്കിളിൽ ഉണ്ട്.മുൻവശത്തുള്ള ഒരു കൂട്ടം പരമ്പരാഗത ദൂരദർശിനി ഫോർക്കുകളും പിന്നിൽ ഇരട്ട ഷോക്ക് അബ്സോർബറുമാണ് ഹോണ്ട എസ്പി 125 ലെ സസ്പെൻഷൻ. ഹോണ്ട എസ്പി 125 ൽ ബ്രേക്കിംഗ് ഇരുവശത്തും 130 എംഎം ഡ്രം ബ്രേക്കുകളിലൂടെയാണ്. ഉയർന്ന സ്പെക്ക് വേരിയന്റിൽ മുൻവശത്ത് 240 എംഎം ഡിസ്കും മോട്ടോർസൈക്കിളിനുണ്ട്.
സെഗ്മെന്റിലെ ആകർഷകമായ 125 സിസി മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് ഹോണ്ട എസ്പി 125. ആകർഷകമായ ബോഡി ഗ്രാഫിക്സും ഊർജ്ജസ്വലമായ രൂപകൽപ്പനയും സംയോജിപ്പിച്ച് സെഗ്മെന്റ്-ഫസ്റ്റ് സവിശേഷതകളുള്ള കമ്മ്യൂട്ടർ 125 സിസി മോട്ടോർസൈക്കിളിൽ വരുന്നു; അതിന്റെ വിഭാഗത്തിൽ ഇത് ഒരു യോഗ്യമായ വഴിപാടായി മാറ്റുന്നു.
|
84,806.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
88,428.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
88,806.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
90,070.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
91,169.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
94,070.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
94,619.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
96,015.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Braking System | CBS |
| Calliper Type | No |
| Front Brake Size | 130 mm |
| Front Brake Type | Drum |
| Front Suspension | Telescopic |
| Front Tyre Pressure (Rider & Pillion) | 25 psi |
| Front Tyre Pressure (Rider) | 25 psi |
| Front Tyre Size | 80/100 - 18 |
| Front Wheel Size | 18 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 130 mm |
| Rear Brake Type | Drum |
| Rear Suspension | Hydraulic Type |
| Rear Tyre Pressure (Rider & Pillion) | 41 psi |
| Rear Tyre Pressure (Rider) | 33 psi |
| Rear Tyre Size | 80/100 - 18 |
| Rear Wheel Size | 18 inch |
| Tyre Type | Tubeless |
| Wheel Type | Alloy |
| Chassis Type | Diamond |
| Ground Clearance | 160 mm |
| Kerb Weight | 116 kg |
| Overall Height | 1,103 mm |
| Overall Length | 2,020 mm |
| Overall Width | 785 mm |
| Seat Height | 790 mm |
| Wheelbase | 1,285 mm |
| Standard Warranty (Kilometers) | 42000 Km |
| Standard Warranty (Year) | 3 Year |
| Bore | 50 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 10.0:1 |
| Cooling System | Air Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 124 cc |
| Emission Standard | BS6 |
| Fuel Delivery System | Fuel Injection |
| Fuel Tank Capacity | 11 litres |
| Fuel Type | Petrol |
| Gear Shifting Pattern | 1 Down 4 Up |
| Ignition | CDI |
| Max Power | 10.72 bhp @ 7,500 rpm |
| Max Torque | 10.9 Nm @ 6,000 rpm |
| Mileage - ARAI | -- |
| Mileage - Owner Reported | 65 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 1.76 litres |
| Riding Range | -- |
| Spark Plugs | 1 Per Cylinder |
| Stroke | 63.1 mm |
| Top Speed | 100 Kmph |
| Transmission | 5 Speed Manual |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 2 |
| Additional features | Silent Start with ACG |
| AHO (Automatic Headlight On) | Yes |
| Battery | 12V, 4.0Ah |
| Brake/Tail Light | Halogen Bulb |
| Clock | Yes |
| Digital Fuel Guage | Yes |
| DRLs (Daytime running lights) | No |
| Front storage box | No |
| Fuel Guage | Yes |
| GPS & Navigation | No |
| Headlight Type | LED |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | No |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| Mobile App Connectivity | No |
| No. of Tripmeters | 2 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Digital |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Kick and Electric |
| Stepped Seat | No |
| Tachometer | No |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Halogen Bulb |
| Under seat storage | No |
| USB charging port | No |