ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലെ ഐക്കണിക് ബ്രാൻഡിൽ നിന്നുള്ള മൂന്നാമത്തെ മോഡലാണ് ജാവ പെരക്. ജാവ പെരാക് ഒരു ബോബർ-സ്റ്റൈൽ ഫാക്ടറി-കസ്റ്റം ഡിസൈനുമായി വരുന്നു; നിലവിലെ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ വളരെ സവിശേഷമായ ഒന്ന്.രൂപകൽപ്പനയുടെ കാര്യത്തിൽ, ജാവ പെരാക് വളരെ സവിശേഷമായ ബോബർ-സ്റ്റൈൽ ഡിസൈനാണ് വരുന്നത്. സിംഗിൾ സീറ്റ്, ടിയർഡ്രോപ്പ് ആകൃതിയിലുള്ള ഇന്ധന ടാങ്ക്, പിൻഭാഗത്ത് വിപുലീകൃത സ്വിംഗാർം എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.മുൻവശത്ത് നിന്ന് ആരംഭിച്ച്, ജാവ പെരാക് ബ്ലാക്ക്ഔട്ട് ഭവനങ്ങളുള്ള റൗണ്ട് ഹെഡ്ലാമ്പുകളുമായി വരുന്നു. ഹെഡ്ലാമ്പുകൾക്ക് താഴെ കൊമ്പും ജാവ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്, അത് വീണ്ടും ബ്ലാക്ക്ഔട്ട് ചെയ്യുകയും ‘ജാവ’ ബാഡ്ജിംഗ് അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, ബാർ-എൻഡ് മിററുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമ്പോൾ പെറാക്കിലെ ഹാൻഡിൽബാറുകൾ വിശാലമാണെന്ന് നമുക്ക് കാണാൻ കഴിയും.മോട്ടോർ സൈക്കിൾ വേറിട്ടുനിൽക്കുന്ന ഇടമാണ് ജാവ പെരാക്കിന്റെ സൈഡ് പ്രൊഫൈൽ. സിംഗിൾ പീസ് സീറ്റിനൊപ്പം നീളമുള്ള നീട്ടിയ സ്വിംഗാർം മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ തനതായ സ്വഭാവം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. മുമ്പത്തെ മറ്റ് മോഡലുകൾക്ക് സമാനമായി ടിയർഡ്രോപ്പ് ആകൃതിയിലുള്ള രൂപകൽപ്പനയിലാണ് ഇന്ധന ടാങ്ക് വരുന്നത്.ജാവ പെരാക്കിന്റെ പിൻ പ്രൊഫൈൽ ചുരുങ്ങിയ രൂപകൽപ്പന വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, എക്സ്പോസ്ഡ് റിയർ ഫെൻഡർ. ഇൻഡിക്കേറ്റർ വിളക്കുകൾ ഫെൻഡറിന്റെ ഇരുവശത്തും സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു, അതേസമയം ടൈലാമ്പുകൾ മുകളിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു
ജാവ, ജാവ 42 മോട്ടോർസൈക്കിളിൽ ഉപയോഗിച്ച അതേ എഞ്ചിന്റെ പരിഷ്കരിച്ച പതിപ്പാണ് ജാവ പെരാക്കിന് കരുത്ത് പകരുന്നത്. ആറ് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സുമായി ഇണചേർന്ന 30 ബിഎച്ച്പിയും 31 എൻഎം ടോർക്കും ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന 334 സിസി സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ ലിക്വിഡ്-കൂൾഡ് എഞ്ചിന്റെ രൂപത്തിലാണ് ഇത് വരുന്നത്.
14 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്കുമായാണ് ജാവ പെരക് വരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, മറ്റ് രണ്ടെണ്ണത്തേക്കാൾ അൽപ്പം കൂടുതൽ ശക്തിയുള്ളതിനാൽ, പെറാക്കിൽ നിന്ന് അല്പം കുറഞ്ഞ ഇന്ധനക്ഷമത കണക്കുകൾ നമുക്ക് പ്രതീക്ഷിക്കാം. ബോബർ ശൈലിയിലുള്ള മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഏകദേശം 30 കിലോമീറ്റർ / ലിറ്റർ മൈലേജ് നൽകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.
മിനിമലിക് സ്റ്റൈലിംഗും ഡിസൈൻ ഘടകങ്ങളുമാണ് ജാവ പെരക് വരുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് നിരവധി സ്റ്റാൻഡേർഡ് സവിശേഷതകളും ഉപകരണങ്ങളും നൽകുന്നു. ഹെഡ്ലാമ്പ് ഭവനത്തിന് മുകളിൽ സംയോജിപ്പിച്ച സിംഗിൾ-പോഡ് ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്റർ, സിംഗിൾ-സൈഡഡ് എക്സ്റ്റെൻഡഡ് അലുമിനിയം സ്വിംഗാർം, പിൻഭാഗത്ത് മോണോ-ഷോക്ക് സസ്പെൻഷൻ, സ്റ്റാൻഡേർഡ് ടെലിസ്കോപ്പിക് ഫോർക്കുകൾ അപ്പ് ഫ്രണ്ട് എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.മോട്ടോർസൈക്കിളിൽ ബ്രേക്കിംഗ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് ഇരുവശത്തും ഡിസ്ക് ബ്രേക്കുകളാണ്, സ്റ്റാൻഡേർഡായി ഇരട്ട-ചാനൽ എബിഎസ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. സ്റ്റാൻഡേർഡ് മോഡലുകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ അല്പം വിശാലമായ ടയർ പ്രൊഫൈലുകളും മോട്ടോർസൈക്കിളിലുണ്ട്. ട്രൂമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററിൽ വിന്റേജ് സ്റ്റൈൽ സ്പീഡോമീറ്ററും ഇന്ധന ഗേജും ഉണ്ട്.
ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലെ മറ്റെല്ലാ മോട്ടോർസൈക്കിളുകളിലും ജാവ പെരക് വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നു. ബോബർ ശൈലിയിലുള്ള പേരക് ഇന്ത്യയിലെ വിഭാഗത്തിന് പ്രത്യേകത നൽകുന്നു. ഇത് തീർച്ചയായും ഇന്ത്യൻ റോഡുകളിൽ ഒരു ഹെഡ് ടർണർ ആയിരിക്കും.
|
210,187.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
220,871.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Braking System | Dual Channel ABS |
| Calliper Type | Floating Caliper |
| Front Brake Size | 280 mm |
| Front Brake Type | Disc |
| Front Suspension | Telescopic Hydraulic Fork |
| Front Tyre Pressure (Rider & Pillion) | 23 psi |
| Front Tyre Pressure (Rider) | 23 psi |
| Front Tyre Size | 100/90 - 18 |
| Front Wheel Size | 18 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 240 mm |
| Rear Brake Type | Disc |
| Rear Suspension | Mono Shock Absorber, 7 Step Adjustable |
| Rear Tyre Pressure (Rider & Pillion) | 28 psi |
| Rear Tyre Pressure (Rider) | 28 psi |
| Rear Tyre Size | 140/70 - 17 |
| Rear Wheel Size | 17 inch |
| Tyre Type | Tubed |
| Wheel Type | Spoke |
| Chassis Type | Double cradle Tubular Frame |
| Ground Clearance | 145 mm |
| Kerb Weight | 185 kg |
| Overall Height | -- |
| Overall Length | -- |
| Overall Width | -- |
| Seat Height | 750 mm |
| Wheelbase | 1,485 mm |
| Standard Warranty | 2 Year |
| Bore | 81 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 11:1 |
| Cooling System | Liquid Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 334 cc |
| Emission Standard | BS6 |
| Fuel Delivery System | Fuel Injection |
| Fuel Tank Capacity | 13.2 litres |
| Fuel Type | Petrol |
| Gear Shifting Pattern | 1 Down 5 Up |
| Ignition | CDI |
| Max Power | 30.2 bhp @ 7,500 rpm |
| Max Torque | 32.74 Nm @ 5,500 rpm |
| Mileage - ARAI | -- |
| Mileage - Owner Reported | 30 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 2.8 litres |
| Riding Range | -- |
| Spark Plugs | 1 Per Cylinder |
| Stroke | 65 mm |
| Top Speed | 130 Kmph |
| Transmission | 6 Speed Manual |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 4 |
| Additional features | Semi Digital Cluster |
| AHO (Automatic Headlight On) | Yes |
| Battery | 10A |
| Brake/Tail Light | LED |
| Clock | No |
| Digital Fuel Guage | No |
| DRLs (Daytime running lights) | No |
| Front storage box | No |
| Fuel Guage | Yes |
| GPS & Navigation | No |
| Headlight Type | Halogen Bulb |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| Mobile App Connectivity | No |
| No. of Tripmeters | 1 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | No |
| Pillion Grabrail | No |
| Pillion Seat | No |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Analogue |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | No |
| Tachometer | No |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Halogen Bulb |
| Under seat storage | No |
| USB charging port | No |