ബ്രിട്ടീഷ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ ബ്രാൻഡിൽ നിന്നുള്ള കഫെ-റേസർ ശൈലിയിലുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ആവർത്തനമാണ് റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650. 1950 കളിലെ കഫേ സംസ്കാരത്തിൽ നിന്നും കാലഘട്ടത്തിലെ യഥാർത്ഥ കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 250 ൽ നിന്നും മോട്ടോർ സൈക്കിൾ പ്രചോദനം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 സമാന റെട്രോ രൂപകൽപ്പനയാണ് പിന്തുടരുന്നത്, എങ്കിലും ഒരു ആധുനിക ടച്ച് വരുന്നു. മോട്ടോർസൈക്കിളിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ആവർത്തനം മുമ്പത്തേതിനേക്കാൾ വലുതും കൂടുതൽ പേശികളുമാണ്. വലിയ ശിൽപമുള്ള ടാങ്ക്, ക്ലിപ്പ്-ഓൺ ഹാൻഡിൽബാറുകൾ, പിൻ-സെറ്റ് ഫുട്പെഗുകൾ എന്നിവ ഇതിലുണ്ട്.
റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 ഒരു പുതിയ 649 സിസി എയർ / ഓയിൽ-കൂൾഡ് പാരലൽ-ട്വിൻ എഞ്ചിനാണ് നൽകുന്നത്. 47bhp, 52Nm ടോർക്ക് ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന ഇത് ആറ് സ്പീഡ് ഗിയർബോക്സുമായി ഇണചേരുന്നു, സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്ലിപ്പർ-ക്ലച്ച്.കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 മികച്ച പ്രകടനം നൽകുന്നു, ടോർക്ക് കുറഞ്ഞ ആർപിഎമ്മിൽ നിന്ന് വരുന്നു. റോയൽ എൻഫീൽഡ് മോട്ടോർസൈക്കിളിലെ എല്ലാ വൈബ്രേഷനുകളും ഒപ്പം ഏതെങ്കിലും അസ്വസ്ഥതകളും ഒഴിവാക്കി. ത്രോട്ടിൽ പ്രതികരണം മികച്ചതും മനോഹരമായ ബർബ്ലിംഗ് എക്സ്ഹോസ്റ്റ് കുറിപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 ന് 12.5 ലിറ്റർ ഇന്ധന ടാങ്ക് ശേഷിയുണ്ട്. പുതിയ എഞ്ചിൻ മികച്ച പ്രകടനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒപ്പം ഏകദേശം 26 കിലോമീറ്റർ / ലിറ്റർ മാന്യമായ മൈലേജ് കണക്കുകളും നൽകുന്നു.
റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 നിരവധി സവിശേഷതകളോടെയാണ് വരുന്നത്. റെട്രോ മോഡേൺ മോട്ടോർസൈക്കിളിൽ ഡ്യുവൽ ചാനൽ എബിഎസ് സംവിധാനവും സ്റ്റാൻഡേർഡായി സ്ലിപ്പർ ക്ലച്ചും ഉണ്ട്.കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 18 ഇഞ്ച് 36-സ്പോക്ക് അലുമിനിയം അലോയ്സ് വീലുകളിൽ സവാരി ചെയ്യുന്നു, ഇത് പൈറെല്ലി ഫാന്റം സ്പോർട്കോമ്പ് ടയറുകളിൽ പൊതിഞ്ഞ് (യഥാക്രമം മുന്നിലും പിന്നിലും 110/90, 130/70). മോട്ടോർ സൈക്കിളിലെ സസ്പെൻഷൻ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് 41 എംഎം ടെലിസ്കോപ്പിക് ഫ്രണ്ട് ഫോർക്കുകളും പിൻവശത്ത് ഗ്യാസ് ചാർജ്ഡ് ട്വിൻ-ഷോക്ക് അബ്സോർബറും അഞ്ച് ഘട്ടങ്ങളായുള്ള പ്രീ-ലോഡ് ക്രമീകരണവുമാണ്.ബ്രേക്കിംഗിന്റെ കാര്യത്തിൽ, കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 മുൻവശത്ത് ഒരൊറ്റ 320 എംഎം ഡിസ്കും പിന്നിൽ 240 എംഎം ഡിസ്കും ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബൈബ്രെയിൽ നിന്ന് (ബ്രെംബോ എഴുതിയത്) ഇരട്ട-പിസ്റ്റൺ കോളിപ്പറുകളും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു, കൂടാതെ ബോഷിൽ നിന്ന് ഇരട്ട-ചാനൽ എബിഎസ് സിസ്റ്റവും ലഭിക്കുന്നു.
ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ നിലവിൽ വിൽപ്പനയ്ക്കെത്തുന്ന 650 സിസി മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് റോയൽ എൻഫീൽഡ് കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650. കോണ്ടിനെന്റൽ ജിടി 650 ഓരോ സവാരി സാഹചര്യത്തിനും അനുയോജ്യമാണ്, അത് നഗര യാത്രകളായാലും ഹൈവേ റണ്ണുകളായാലും. മോട്ടോർ സൈക്കിൾ ഫോർവേഡ് വെയ്റ്റഡ് റൈഡിംഗ് നിലപാട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, എന്നിട്ടും സുഖകരവും വേഗതയുള്ളതുമാണ്.
|
271,673.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
279,330.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
292,092.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
329,000.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
353,105.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
375,245.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
381,885.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | Floating |
| Front Brake Size | 320 mm |
| Front Brake Type | Disc |
| Front Suspension | 41mm dia front fork, 110mm travel |
| Front Tyre Size | 100/90- 18"M/C56H |
| Front Wheel Size | 18 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 240 mm |
| Rear Brake Type | Disc |
| Rear Suspension | Twin, Coil-over Shocks, 88mm travel |
| Rear Tyre Size | 130/70- 18"M/C63H |
| Rear Wheel Size | 18 inch |
| Tyre Type | Tubed |
| Wheel Type | Spoke |
| Chassis Type | Steel Tubular, Double Cradle Frame |
| Ground Clearance | 174 mm |
| Kerb Weight | 198 kg |
| Overall Height | 1,024 mm |
| Overall Length | 2,122 mm |
| Overall Width | 744 mm |
| Seat Height | 804 mm |
| Wheelbase | 1,400 mm |
| Bore | 78 mm |
| Clutch | Wet Multiplate |
| Compression Ratio | 9.5:1 |
| Cooling System | Air/Oil Cooled |
| Cylinders | 2 |
| Displacement | 648 cc |
| Emission Standard | BS-IV |
| Fuel Delivery System | Electronic Fuel Injection |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Manual |
| Ignition | Digital Spark Ignition |
| Max Power | 47 bhp @ 7,250 rpm |
| Maximum Torque | 52 Nm @ 5,250 rpm |
| No. of Gears | 6 |
| Spark Plugs | 1 Per Cylinder |
| Stroke | 67.8 mm |
| Transmission Type | Chain Drive |
| Valves Per Cylinder | 2 |
| 0 to 60 kmph | -- |
| 60 to 0 kmph | -- |
| Fuel Efficiency Range | -- |
| Fuel Tank Capacity | 12.5 litres |
| Mileage - ARAI | -- |
| Reserve Fuel Capacity | 1.5 litres |
| Top Speed | -- |
| Battery | 12V, 12AH VRLA |
| Brake/Tail Light | P21/5W Halogen Bulb |
| Braking System | Dual Channel ABS |
| Clock | No |
| Digital Fuel Guage | Yes |
| Electric System | 12V DC |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | 55/60w, H4 |
| Headlight Type | Halogen Bulb Type |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| No. of Tripmeters | 2 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | No |
| Pillion Grabrail | No |
| Pillion Seat | No |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Analogue |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | No |
| Tachometer | Analogue |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Yes |