ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 ഈ വർഷം ആദ്യം ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. ഇന്ത്യൻ നിർമാതാക്കളിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ പ്രീമിയം സ്കൂട്ടർ ഓഫറാണ് എൻടോർക്ക്. 2016 ഓട്ടോ എക്സ്പോയിൽ ടിവിഎസ് പ്രദർശിപ്പിച്ച ഗ്രാഫൈറ്റ് കൺസെപ്റ്റിൽ നിന്ന് സ്കൂട്ടർ അതിന്റെ ഡിസൈൻ സൂചനകൾ കടമെടുക്കുന്നു.ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 ലെ സ്റ്റൈലിംഗ് ഒരു സ്റ്റെൽത്ത് യുദ്ധവിമാനത്തിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടതാണെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. മൊത്തത്തിലുള്ള ആക്രമണാത്മക രൂപകൽപ്പനയും ചീസൽഡ് ഫ്രണ്ട് ആപ്രോണും ഉള്ള മൂർച്ചയുള്ള വരികളാണ് എൻടോർക്ക് 125 സ്കൂട്ടറിൽ ഉള്ളത്. ബൈക്കിന്റെ പിൻഭാഗത്ത് ഒരു ജെറ്റ്ഫൈറ്ററിന്റെ എക്സ്ഹോസ്റ്റ് സിസ്റ്റം ആവർത്തിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത പാനൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, ഇത് തൽക്ഷണം തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയും.
ഇന്ത്യൻ ബ്രാൻഡിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ 125 സിസി സ്കൂട്ടർ ഓഫറാണ് ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക്. 124.5 സിസി സിവിടി, റെവ്വി യൂണിറ്റാണ് സ്കൂട്ടറിന്റെ കരുത്ത്. എയർ-കൂൾഡ്, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ എഞ്ചിൻ 9.27 ബിഎച്ച്പി കരുത്തും 10.4 എൻഎം ടോർക്കുമാണ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്.ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 അതിന്റെ സെഗ്മെന്റിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ സ്കൂട്ടർ കൂടിയാണ്. Ntorq 125 ന് മണിക്കൂറിൽ 95 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കുമെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. Ntorq- ലെ ത്വരിതപ്പെടുത്തൽ വളരെ വേഗതയുള്ളതാണ്, 0 - 60km / h ഓട്ടം ഏഴ് സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ ക്ലോക്ക് ചെയ്യും.
ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 ഒരു ഭാരം കുറഞ്ഞ സ്കൂട്ടറാണ്, ഇത് ദൈനംദിന ഉപയോഗത്തിന് അനുയോജ്യമാണ്. സ്കൂട്ടറിന് മൊത്തം അഞ്ച് ലിറ്റർ ഇന്ധന ശേഷിയുണ്ട്. Ntorq 125 ഏകദേശം 45 മുതൽ 50 കിലോമീറ്റർ / ലിറ്റർ പരിധിയിൽ ഒരു മൈലേജ് നൽകുന്നു.
ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 ഒരു പ്രീമിയം സ്കൂട്ടർ ഓഫറാണ്, നിരവധി സവിശേഷതകളും ഉപകരണങ്ങളും ഉണ്ട്. Ntorq 125 ലെ പ്രധാന സവിശേഷതകളിലൊന്നാണ് അതിന്റെ എൽസിഡി ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ഡിസ്പ്ലേ. സ്മാർട്ട് കണക്ട് ടെക്നോളജി അവതരിപ്പിക്കുന്ന രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ സ്കൂട്ടറാണ് ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125. ടിവിഎസ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഒരു പ്രൊപ്രൈറ്ററി ആപ്ലിക്കേഷൻ വഴി ബ്ലൂടൂത്ത് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സ്മാർട്ട്ഫോണിലേക്ക് സ്കൂട്ടർ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു.ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 ലെ മറ്റ് സവിശേഷതകൾ: ബാഹ്യ ഇന്ധന ഫില്ലർ ക്യാപ്, ഹെഡ്ലാമ്പ് പാസ്-സ്വിച്ച്, പാർക്കിംഗ് ബ്രേക്കുകൾ, ഡ്യുവൽ സൈഡ് ഹാൻഡിൽ ലോക്ക്, യുഎസ്ബി മൊബൈൽ ചാർജർ, എഞ്ചിൻ കിൽ സ്വിച്ച്, 22 ലിറ്റർ അണ്ടർ സീറ്റ് സ്റ്റോറേജ് സ്പേസ്.
ടിവിഎസ് എൻടോർക്ക് 125 സ്കൂട്ടർ അതിന്റെ മത്സരവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ആകർഷകമായ, സ്പോർടി, ഫങ്കി ഡിസൈൻ നൽകുന്നു. ടാർഗെറ്റ് പ്രേക്ഷകരെ വ്യക്തമായി സൂചിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡ് വർണ്ണാഭമായ വർണ്ണത്തിലുള്ള സ്കൂട്ടറും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പെപ്പി, വേഗതയേറിയ സ്കൂട്ടർ നഗരത്തിലെ ദൈനംദിന ഉപയോഗത്തിന് അനുയോജ്യമാണ്. ഇത് നിരവധി സവിശേഷതകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, അവയിൽ പലതും ആദ്യമായി ഒരു സ്കൂട്ടറിൽ കാണുന്നു.വേഗതയേറിയതും കുരുമുളകുള്ളതുമായ സവാരി, ലഭ്യമായ സവിശേഷതകളോടൊപ്പം 125 സിസി സ്കൂട്ടർ വിഭാഗത്തിലെ ശക്തമായ മത്സരമായി മാറുന്നു.
|
63,077.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
67,217.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
68,982.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
83,750.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
86,597.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
88,850.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
92,950.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
95,050.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
|
|
102,650.00
എക്സ്ഷോറൂം വില
|
| Calliper Type | Single Piston |
| Front Brake Size | -- |
| Front Brake Type | Drum |
| Front Suspension | Telescopic Suspension |
| Front Tyre Size | 100x80x12 Tubeless |
| Front Wheel Size | 12 inch |
| Radial Tyres | No |
| Rear Brake Size | 130 mm |
| Rear Brake Type | Drum |
| Rear Suspension | Hydraulic Type Coil Spring Shock Absorber |
| Rear Tyre Size | 110x80x12 Tubeless |
| Rear Wheel Size | 12 inch |
| Tyre Type | Tubeless |
| Wheel Type | Alloy |
| Chassis Type | High Rigidity Under Bone Rectangular Tube Type |
| Ground Clearance | 155 mm |
| Kerb Weight | 116 kg |
| Overall Height | 1,160 mm |
| Overall Length | 1,865 mm |
| Overall Width | -- |
| Seat Height | -- |
| Wheelbase | 1,285 mm |
| Bore | -- |
| Clutch | Automatic |
| Compression Ratio | -- |
| Cooling System | Air Cooled |
| Cylinders | 1 |
| Displacement | 124.79 cc |
| Emission Standard | BS-IV |
| Fuel Delivery System | Carburetor |
| Fuel Type | Petrol |
| Gearbox Type | Automatic |
| Ignition | Digital IDI |
| Max Power | 9.1 bhp @ 7,500 rpm |
| Maximum Torque | 10.5 Nm @ 5,500 rpm |
| No. of Gears | -- |
| Spark Plugs | 1 Per Cylinder |
| Stroke | -- |
| Transmission Type | CVT-i |
| Valves Per Cylinder | 3 |
| 0 to 60 kmph | 9 seconds |
| 60 to 0 kmph | -- |
| Fuel Efficiency Range | -- |
| Fuel Tank Capacity | 5 litres |
| Mileage - ARAI | 47 kmpl |
| Reserve Fuel Capacity | 1 litres |
| Top Speed | 95 Kmph |
| Battery | 12v, 4Ah MF |
| Brake/Tail Light | LED Taillamp |
| Braking System | SBT |
| Clock | Yes |
| Digital Fuel Guage | Yes |
| Electric System | 12V DC |
| Fuel Guage | Yes |
| Headlight Bulb Type | 35/35 W HS1 |
| Headlight Type | Bulb and Reflector Type |
| Killswitch | Yes |
| Low Battery Indicator | Yes |
| Low Fuel Indicator | Yes |
| Low Oil Indicator | Yes |
| No. of Tripmeters | 3 |
| Odometer | Digital |
| Pass Light | Yes |
| Pillion Backrest | No |
| Pillion Footrest | Yes |
| Pillion Grabrail | Yes |
| Pillion Seat | Yes |
| Shift Light | No |
| Speedometer | Digital |
| Stand Alarm | No |
| Start Type | Electric Start |
| Stepped Seat | No |
| Tachometer | -- |
| Tripmeter Type | Digital |
| Turn Signal | Yes |